• tuta

Dokokin aiki na aminci don saitin janaretan dizal

1.Ga janareta da injin dizal ke amfani da shi, aikin injinsa za a yi shi daidai da tanadin injin konewa na ciki.

2.Kafin fara janareta, bincika a hankali ko wayoyi na kowane bangare daidai ne, ko sassan haɗin suna da ƙarfi, ko goga na al'ada ne, ko matsin lamba ya cika buƙatu, da kuma ko wayar ƙasa tana da kyau.

3.Kafin farawa, sanya ƙimar juriya na tashin hankali rheostat a matsakaicin matsayi, cire haɗin maɓallin fitarwa, kuma saitin janareta tare da kama zai cire haɗin kama.Fara injin dizal ba tare da wani nauyi ba kuma yayi aiki lafiya kafin fara janareta.

4.Bayan janareta ya fara aiki, kula da ko akwai hayaniyar injina, girgiza mara kyau, da sauransu. Lokacin da yanayin ya kasance na al'ada, daidaita janareta zuwa ƙimar ƙimar, daidaita ƙarfin lantarki zuwa ƙimar ƙima, sannan rufe maɓallin fitarwa zuwa wutar lantarki a waje.Za a ƙara kaya a hankali don yin ƙoƙari don daidaita ma'auni uku.

Yadda ake zabar kasuwar janareta dizal mai dacewa2

5.Duk janareta da aka shirya don aiki iri ɗaya dole ne sun shiga aiki na yau da kullun kuma tsayayye.

6.Bayan karɓar siginar "a shirye don haɗin layi ɗaya", daidaita saurin injin dizal dangane da na'urar gaba ɗaya, kuma kunna a lokacin aiki tare.

7.Lokacin aiki na janareta, kula da sautin injin kuma duba ko alamun kayan aiki daban-daban suna cikin kewayon al'ada.Bincika ko sashin aiki na al'ada ne kuma ko hawan janareta ya yi yawa.Kuma yin rikodin aiki.

8.Yayin rufewa, da farko rage nauyin, mayar da rheostat na motsa jiki don rage ƙarfin lantarki, sa'an nan kuma yanke masu sauyawa a jere, kuma a ƙarshe dakatar da injin dizal.

Yadda ake zabar kasuwar janareta dizal mai dacewa3

9.Don janareta na wayar hannu, dole ne a fakin da ke ƙarƙashin tushe a kan tsayayyen tushe kafin amfani, kuma ba a yarda ya motsa yayin aiki ba.

10.Lokacin da janareta ke aiki, ko da ba ya jin daɗi, za a ɗauka yana da ƙarfin lantarki.An haramta yin aiki akan layin da ke fita na janareta mai juyawa, taɓa rotor ko tsaftace shi da hannu.Ba za a rufe janareta da ke aiki da zane ba.

11.Bayan da aka yi overhauling na janareta, a hankali bincika ko akwai kayan aiki, kayan aiki da sauran abubuwa tsakanin rotor da stator slot don guje wa lalata janareta yayin aiki.

12.Duk kayan wutan lantarki da ke cikin ɗakin injin dole ne a yi ƙasa amintacce.

13.An haramta tara abubuwa da yawa, masu ƙonewa da abubuwan fashewa a cikin ɗakin injin.Sai dai ma'aikatan da ke bakin aiki, babu wani ma'aikaci da aka yarda ya shiga ba tare da izini ba.

14.Dakin za a sanye shi da kayan aikin kashe gobara.Idan hatsarin wuta ya faru, za a dakatar da watsa wutar lantarki nan da nan, a kashe janareta, kuma za a kashe wutar da carbon dioxide ko carbon tetrachloride kashe gobara.


Lokacin aikawa: Satumba-09-2021