• tuta

Dalilai, hatsarori, da rigakafin hana janareta dizal ƙararrawar yanayin zafin ruwa

Abstract: Generator Diesel tabbataccen garanti ne don samar da wutar lantarki, kuma amintaccen aikin su yana da mahimmanci don tabbatar da samar da dandamali. Yawan zafin ruwa a cikin injinan dizal na ɗaya daga cikin laifuffukan da aka fi sani da shi, wanda idan ba a magance shi cikin lokaci ba, zai iya kaiwa ga manyan gazawar kayan aiki, wanda ke yin tasiri ga samarwa da kuma haifar da asarar da ba za a iya ƙididdigewa ba. Zazzabi yayin aikin injinan dizal, ko zafin mai ne ko zafin sanyi, dole ne ya kasance cikin kewayon al'ada. Don janareta na diesel, mafi kyawun kewayon aiki don zafin mai yakamata ya zama 90 ° zuwa 105 °, kuma mafi kyawun zafin jiki don sanyaya yakamata ya kasance tsakanin kewayon 85 ° zuwa 90 °. Idan zafin janareta na diesel ya zarce kewayon da ke sama ko ma sama yayin aiki, ana ɗaukar aiki mai zafi. Yin zafi fiye da kima yana haifar da babban haɗari ga janareta na diesel kuma yakamata a kawar da shi cikin gaggawa. In ba haka ba, yawan zafin jiki na ruwa yakan haifar da tafasar na'urar sanyaya a cikin radiyo, raguwar wutar lantarki, raguwar lubricating danko mai, ƙara juzu'i tsakanin abubuwan da aka gyara, har ma da lahani mai tsanani kamar su cilin silinda da kona gas.

1. Gabatarwa ga Tsarin sanyaya

A cikin janareta na diesel, kusan kashi 30 zuwa 33% na zafin da ake fitarwa ta hanyar konewar mai yana buƙatar tarwatsawa zuwa duniyar waje ta hanyar abubuwa kamar silinda, kawunan silinda, da pistons. Don ɓatar da wannan zafi, isasshen adadin matsakaicin sanyaya yana buƙatar tilastawa don ci gaba da gudana ta cikin abubuwan zafi, tabbatar da yanayin al'ada da kwanciyar hankali na waɗannan abubuwan zafi ta hanyar sanyaya. Sabili da haka, ana shigar da tsarin sanyaya a cikin mafi yawan injinan dizal don tabbatar da isasshen kuma ci gaba da gudana na matsakaicin sanyaya da zazzabi mai dacewa na matsakaicin sanyaya.

1. Matsayi da hanyar sanyaya

Ta fuskar amfani da makamashi, sanyaya injinan dizal hasarar makamashi ne da ya kamata a kauce masa, amma wajibi ne a tabbatar da aiki na yau da kullun na injinan diesel. Yin sanyaya na janareta na diesel yana da ayyuka masu zuwa: na farko, sanyaya zai iya kula da yanayin zafin aiki na sassa masu zafi a cikin iyakokin da aka ba da izini na kayan aiki, don haka tabbatar da isasshen ƙarfin sassa masu zafi a ƙarƙashin yanayin zafi; Abu na biyu, sanyaya zai iya tabbatar da bambancin zafin jiki mai dacewa tsakanin bangon ciki da na waje na sassa masu zafi, rage yawan zafin jiki na sassa masu zafi; Bugu da ƙari, sanyaya kuma zai iya tabbatar da izinin da ya dace tsakanin sassa masu motsi kamar piston da silinda liner, da kuma yanayin aiki na yau da kullum na fim din mai a kan aikin bangon silinda. Ana samun waɗannan tasirin sanyaya ta hanyar tsarin sanyaya. A bangaren gudanarwa, ya kamata a yi la’akari da bangarorin biyu na sanyaya janareta dizal, ba tare da barin injin din dizal ya yi sanyi sosai ba saboda yawan sanyaya ko zafi saboda rashin sanyaya. A zamanin yau, an fara daga rage asarar sanyaya zuwa cikakken amfani da makamashin konewa, ana gudanar da bincike kan injunan adiabatic a cikin gida da na waje, kuma an ƙera abubuwa da yawa masu jure zafin jiki, kamar kayan yumbu, daidai da haka.

A halin yanzu, akwai hanyoyin sanyaya guda biyu don injinan dizal: sanyaya ruwa mai tilastawa da sanyaya iska. Mafi akasarin injinan dizal suna amfani da tsohon.

2. Matsakaicin sanyaya

A cikin tsarin sanyaya ruwa mai tilastawa na injinan dizal, yawanci ana samun nau'ikan sanyaya iri uku: ruwan sanyi, mai sanyaya, da mai mai mai. Ruwan ruwa yana da ingantaccen ingancin ruwa, kyakkyawan tasirin canjin zafi, kuma ana iya amfani da shi don maganin ruwa don magance lalata da lahani, yana mai da shi ingantaccen matsakaicin sanyaya da ake amfani da shi a yanzu. Abubuwan buƙatun don ingancin ruwan da ake buƙata na injinan dizal gabaɗaya ba su da ƙazanta a cikin ruwa mai daɗi ko narkar da ruwa. Idan ruwan sabo ne, jimlar taurin kada ya wuce 10 (digiri na Jamusanci), ƙimar pH ya kamata ya zama 6.5-8, kuma abun ciki na chloride kada ya wuce 50 × 10-6. Lokacin amfani da ruwa mai tsafta ko ruwan da aka cire gaba ɗaya wanda masu musayar ion ke samarwa azaman sanyaya ruwa mai daɗi, dole ne a ba da kulawa ta musamman ga ruwan da ruwan sha kuma dole ne a gudanar da gwaje-gwaje na yau da kullun don tabbatar da cewa ƙaddamar da mai sarrafa ruwa ya kai iyakar da aka ƙayyade. In ba haka ba, lalatar da rashin isasshen taro ya haifar ya fi yin amfani da ruwa mai ƙarfi na yau da kullun (saboda rashin kariya daga lemun tsami fim ɗin da aka samu ta hanyar ruwa mai wuya). Ingancin ruwan na'urar sanyaya yana da wahala a iya sarrafawa kuma lalatawar sa da matsalolin ƙira sun shahara. Don rage lalata da sikelin, zafin fitarwa na coolant kada ya wuce 45 ℃. Saboda haka, a halin yanzu yana da wuya a yi amfani da coolant kai tsaye zuwa sanyaya janareta dizal; Ƙaƙƙarfan zafi na man mai mai ƙananan ƙananan ƙananan, tasirin zafi yana da kyau, kuma yanayin zafi mai zafi yana da wuyar yin coking a cikin ɗakin sanyi. Duk da haka, ba ya haifar da haɗari na gurɓata man crankcase saboda yayyo, yana mai da shi dacewa a matsayin matsakaicin sanyaya don pistons.

3. Haɗin kai da kayan aiki na tsarin sanyaya

Saboda yanayin aiki daban-daban na sassa masu zafi, zafin mai sanyaya da ake buƙata, matsa lamba, da abun da ke ciki na asali shima ya bambanta. Sabili da haka, tsarin sanyaya na kowane abu mai zafi yawanci ya ƙunshi tsarin daban-daban. Gabaɗaya an kasu kashi uku rufaffiyar tsarin sanyaya ruwan ruwa: Silinda liner da shugaban Silinda, fistan, da injector mai.

Ruwan da ke fitowa daga mashigar ruwan silinda mai sanyaya ruwan famfo yana shiga cikin ƙananan ɓangaren kowane layin silinda ta babban bututun shigar ruwa na silinda, kuma ana sanyaya shi tare da hanyar daga layin Silinda zuwa kan Silinda zuwa turbocharger. Bayan an haɗa bututun fitar da kowane silinda, injin janareta na ruwa da na'urar sanyaya ruwa za a sanyaya su a hanya, sannan a sake shigar da mashigar ruwan silinda mai sanyaya ruwa; Wata hanya ta shiga cikin tankin fadada ruwa mai dadi. Ana shigar da bututu mai ma'auni tsakanin tankin faɗaɗa ruwan sabo da silinda mai sanyaya famfo ruwa don sake cika ruwa zuwa tsarin da kuma kula da matsa lamba na famfo ruwan sanyaya.

Akwai na'urar firikwensin zafin jiki a cikin tsarin wanda ke gano canje-canje a cikin yanayin zafin ruwa mai sanyaya kuma yana sarrafa zafin shigarsa ta hanyar bawul ɗin kula da zafi. Matsakaicin zafin jiki bai kamata ya wuce 90-95 ℃ ba, in ba haka ba na'urar firikwensin ruwa zai watsa sigina zuwa ga mai sarrafawa, yana haifar da ƙararrawa mai zafi da injin dizal kuma yana ba da umarnin dakatarwa.

Akwai hanyoyin sanyaya guda biyu don janareta na diesel: hadedde da tsaga. Ya kamata a lura da cewa a cikin tsaga nau'in intercooling tsarin, wasu model na iya samun wurin sanyaya na intercooler zafi Exchanger wanda ya fi girma fiye da na Silinda liner ruwa musayar zafi, da manufacturer ta sabis injiniyoyi sukan yi kuskure. Domin yana jin kamar ruwan silinda ruwa yana buƙatar musanya zafi mai yawa, amma saboda ƙaramin zafin jiki a cikin sanyin sanyi da ƙarancin musanyawa, ana buƙatar wurin sanyaya mafi girma. Lokacin shigar da sabon na'ura, ya zama dole don tabbatarwa tare da masana'anta don guje wa sake yin aiki da ke shafar ci gaba. Matsakaicin zafin ruwa na mai sanyaya bai kamata ya wuce digiri 54 ba. Matsanancin zafin jiki na iya haifar da wani fili wanda ke yaduwa a saman mai sanyaya, yana tasiri tasirin sanyaya na mai musayar zafi.

2. Ganewa da kuma magance matsalar zafin ruwa mai yawa

1. Ƙananan matakin sanyaya ko zaɓi mara kyau

Abu na farko kuma mafi sauƙi don dubawa shine matakin sanyaya. Kada ku kasance da camfi game da ƙananan ƙararrawar ƙararrawa, wani lokacin toshe bututun ruwa mai kyau na masu sauya matakin na iya yaudarar masu duba. Bugu da ƙari, bayan yin ajiye motoci a yanayin zafi mai yawa, ya zama dole a jira zafin ruwa ya ragu kafin ya cika ruwa, in ba haka ba zai iya haifar da manyan haɗari na kayan aiki kamar fashewar kan silinda.

Inji takamaiman abin sanyaya jiki abu. A kai a kai duba matakin sanyaya a cikin radiyo da tankin faɗaɗa, kuma sake cika shi a daidai lokacin da matakin ruwa ya yi ƙasa. Domin idan aka samu rashin sanyaya a cikin tsarin sanyaya injin janareta na diesel, hakan zai yi tasiri wajen kawar da zafi na janaretan dizal da kuma haifar da yanayin zafi.

2. Toshe mai sanyaya ko radiator (mai sanyaya iska)

Ƙura ko wasu ƙazanta ne ke haifar da toshewar na'urar, ko kuma yana iya zama saboda lanƙwasa ko karyewar fins ɗin da ke hana iska. Lokacin tsaftacewa da iska ko ruwa mai tsananin ƙarfi, a yi hankali kada a lanƙwasa fins ɗin sanyaya, musamman fins ɗin sanyaya na ciki. Wani lokaci, idan an yi amfani da na'ura mai sanyaya na dogon lokaci, wani Layer na fili zai yi kama da saman mai sanyaya, yana tasiri tasirin musayar zafi kuma yana haifar da yawan zafin jiki na ruwa. Domin sanin ingancin na'urar sanyaya, za'a iya amfani da bindiga mai auna zafin jiki don auna bambancin zafin jiki tsakanin mashigar ruwa da mai fitar da ruwan zafi da mashigar ruwa da zafin ruwan injin. Dangane da sigogin da masana'anta suka bayar, ana iya ƙayyade ko tasirin mai sanyaya ba shi da kyau ko kuma akwai matsala tare da yanayin sanyaya.

3. Lallace mai karkatar da iska da murfin (mai sanyaya iska)

Haka kuma injin injin dizal mai sanyaya iska yana buƙatar bincika ko injin daskarewa da murfin ya lalace, saboda lalacewa na iya haifar da iska mai zafi don yawo zuwa mashigar iska, wanda ke shafar yanayin sanyaya. Matsakaicin iska ya kamata gabaɗaya ya zama 1.1-1.2 wurin mai sanyaya, ya danganta da tsayin tashar iska da sifar gasa, amma ba ƙasa da yankin mai sanyaya ba. Jagoran ƙwanƙwasa fan ya bambanta, kuma akwai kuma bambance-bambance a cikin shigar da murfin. Lokacin shigar da sabon na'ura, ya kamata a biya hankali.

4. Lalacewar fan ko lalata bel ko sako-sako

Bincika akai-akai idan bel ɗin fan na janareta na diesel ya kwance kuma idan siffar fan ba ta da kyau. Saboda bel din fan yayi sako-sako da yawa, yana da sauki ya haifar da raguwar saurin fan, wanda hakan ya sa na’urar radiyo ba ta iya yin amfani da karfin da ya dace na zubar da zafi, wanda ke haifar da yawan zafin jiki na janaretan dizal.

Ana buƙatar daidaita tashin hankali na bel ɗin daidai. Duk da yake sassauta shi bazai yi kyau ba, kasancewa mai tsauri zai iya rage rayuwar sabis na bel ɗin tallafi da bearings. Idan bel ɗin ya karye yayin aiki, yana iya nannade fanka kuma ya lalata na'urar sanyaya. Irin wannan kuskuren ya faru a cikin amfani da bel da wasu abokan ciniki suka yi. Bugu da kari, nakasar fanka na iya haifar da rashin amfani da karfin watsa zafi na radiyo.

5. Thermostat gazawar

Siffar jiki na ma'aunin zafi da sanyio. Za a iya yanke hukunci da farko ta gazawar ma'aunin zafi da sanyio ta hanyar auna bambancin zafin jiki tsakanin mashigai da yanayin yanayin ruwa na tankin ruwa da mashigar famfo na ruwa da na'urar musayar zafi ta amfani da bindigar auna zafin jiki. Ƙarin dubawa yana buƙatar tarwatsa ma'aunin zafi da sanyio, tafasa shi da ruwa, auna zafin buɗewa, cikakken buɗe zafin jiki, da cikakken buɗe digiri don tantance ingancin ma'aunin zafi da sanyio. yana buƙatar dubawa na 6000H, amma yawanci ana maye gurbinsa kai tsaye yayin manyan gyare-gyare na sama ko babba da ƙananan, kuma ba a gudanar da bincike idan babu kuskure a tsakiya. Amma idan ma'aunin zafi da sanyio ya lalace yayin amfani, ya zama dole a duba ko ruwan fanfo fanfo mai sanyaya ya lalace da kuma ko akwai sauran ma'aunin zafi da sanyio a cikin tankin ruwa don gujewa lalacewar famfon ruwa.

6. Ruwan famfo ya lalace

Wannan yuwuwar tana da kankanta. Za a iya lalacewa ko kuma a cire mashin ɗin, kuma ana iya tantance ko za a sake haɗawa da bincikar ta ta hanyar cikakken hukunci na bindiga mai auna zafin jiki da ma'aunin matsa lamba, kuma yana buƙatar bambanta da abin da ya faru na shan iska a cikin tsarin. Akwai hanyar fitar da ruwa a kasan famfon, kuma ɗigowar ruwa a nan yana nuna cewa hatimin ruwan ya gaza. Wasu na'urori na iya shiga tsarin ta wannan, suna shafar wurare dabam dabam kuma suna haifar da yawan zafin jiki na ruwa. Amma idan akwai ɗigon ɗigon ruwa a cikin minti ɗaya lokacin maye gurbin famfon ruwa, ana iya barin shi ba tare da kula da shi ba don amfani. Wasu sassan ba za su ƙara zubewa ba bayan sun shiga na wani ɗan lokaci.

7. Akwai iska a cikin tsarin sanyaya

Iskar da ke cikin tsarin na iya shafar magudanar ruwa, kuma a lokuta masu tsanani, zai iya sa famfon na ruwa ya gaza kuma tsarin ya daina gudana. Ko da wasu injuna sun fuskanci ci gaba da kwararar ruwa daga tankin ruwa yayin aiki, ƙaramar ƙararrawa a lokacin ajiye motoci, da kuma kuskuren da mai ba da sabis na masana'anta suka yi, suna tunanin cewa iskar gas ɗin da ke ƙonewa daga wani silinda ya shiga cikin tsarin sanyaya. Sun maye gurbin dukkan gaskets silinda 16, amma har yanzu rashin aikin ya ci gaba yayin aiki. Bayan mun isa wurin, sai muka fara gajiya daga madaidaicin mashin ɗin. Bayan an gama fitar da iskar, injin yana aiki kamar yadda aka saba. Don haka, yayin da ake magance kurakurai, ya zama dole a tabbatar cewa an kawar da irin wannan al'amura kafin yin manyan gyare-gyare.

8. Lalacewar na'urar sanyaya mai yana haifar da zubewar sanyi

(1) Al'amarin Laifi

An gano wani janareta da aka saita a cikin wani yanki yana ci gaba da ɗibar ruwa a waje daga gefen ramin mai mai mai a lokacin binciken farko, yana barin ɗan sanyaya a cikin radiyo.

(2) Neman kuskure da bincike

Bayan bincike, an san cewa kafin na'urar samar da dizal ta lalace, ba a sami wani mummunan al'amari ba a lokacin da ake aikin ginin. Na'urar sanyaya ta shiga cikin kaskon mai bayan an rufe janaretan dizal. Babban abubuwan da ke haifar da wannan rashin aiki shine yabo mai sanyaya mai ko lalacewa ga ɗakin da ke rufe ruwan silinda. Don haka da farko, an gudanar da gwajin matsa lamba kan na’urar sanyaya mai, wanda ya haɗa da cire na’urar sanyaya daga na’urar sanyaya mai da mashigar ruwa da hanyoyin haɗa bututun mai. Sa'an nan, an toshe hanyar sanyaya, kuma an gabatar da wani matsi na ruwa a mashigar mai sanyaya. A sakamakon haka, an gano cewa ruwa ya fita daga tashar mai mai mai, wanda ke nuni da cewa matsalar zubar ruwan tana cikin injin sanyaya mai. Laifin yabo mai sanyaya ya samo asali ne ta hanyar walda na cibiyar sanyaya, kuma mai yiwuwa ya faru ne yayin rufe janaretan dizal. Don haka, lokacin da saitin janareta na diesel ya gama aiki, ba a sami wasu abubuwan ban mamaki ba. Amma lokacin da aka kashe janareta na dizal, matsa lamba mai mai ya kusan kusan sifili, kuma radiator yana da takamaiman tsayi. A wannan lokacin, matsa lamba mai sanyaya ya fi ƙarfin man mai mai mai, kuma na'urar sanyaya zai gudana a cikin kaskon mai daga buɗewar cibiyar mai sanyaya, yana haifar da ɗigon ruwa a waje daga gefen ramin dipstick mai.

(3) Gyara matsala

Cire injin sanyaya mai kuma gano wurin buɗaɗɗen walda. Bayan sake walda, an warware laifin.

9. Yayyowar Silinda yana haifar da zazzabi mai sanyi

(1) Al'amarin Laifi

A jerin diesel janareta. A lokacin da ake yin gyaran fuska a shagon gyaran, an maye gurbin fistan, zoben fistan, bawo da sauran abubuwan da aka gyara, an kasa jirgin saman silinda, kuma an maye gurbin silinda. Bayan babban aikin, ba a sami matsala ba yayin gudanar da aiki a masana'antar, amma bayan an kai shi ga mai injin don amfani da shi, an sami matsala mai yawan zafin jiki. Dangane da ra'ayoyin mai aiki, bayan isa ga yanayin aiki na yau da kullun, zafin jiki na sanyaya zai kai 100 ℃ bayan ya yi tafiyar kilomita 3-5. Idan aka yi fakin na wani lokaci kuma ya ci gaba da aiki bayan ruwan zafin ya ragu, zai sake tashi zuwa 100 ℃ cikin kankanin lokaci. Injin dizal ba shi da hayaniyar da ba ta dace ba, kuma babu wani ruwa da ke fitowa daga toshewar silinda.

(2) Neman kuskure da bincike

Na'urar janareta na diesel ba ta da ƙaranci mara kyau, kuma hayaƙin bututun ya zama na al'ada. Ana iya yanke hukunci cewa izinin tsakanin bawul, bawul da sandar jagora shine ainihin al'ada. Da farko, auna matsi na Silinda tare da ma'aunin matsa lamba, sannan gudanar da bincike na asali na tsarin sanyaya. Ba a sami yoyon ruwa ko magudanar ruwa ba, kuma matakin sanyaya ruwa a cikin radiyo shima ya cika ka'idoji. Lokacin duba aikin famfo na ruwa bayan farawa, ba a sami matsala ba, kuma babu wani bambanci tsakanin zafin jiki na sama da ƙananan ɗakunan radiator. Duk da haka, an sami ƙananan kumfa, don haka ana zargin cewa gas ɗin silinda ya lalace. Saboda haka, bayan cire kan Silinda da kuma duba gaskat ɗin silinda, ba a sami wani abu mai ƙonewa a fili ba. Bayan lura da kyau, an gano cewa an sami lalacewa a saman layin Silinda wanda ya fi na saman jirgin saman silinda. Lokacin shigar da gasket na silinda, an sanya ramin piston daidai a da'irar waje na yankin da ya lalace, kuma gaskat ɗin silinda yana juye da jirgin sama na tashar jirgin ruwa da ya lalace. Daga wannan, ana iya fahimtar cewa ƙarancin rufewar gaskat ɗin silinda ya sa iskar gas mai ƙarfi ya shiga tashar ruwa, wanda ya haifar da zafin jiki mai yawa.

(3) Gyara matsala

Bayan maye gurbin layin Silinda da kuma ƙara matsawa kan silinda bisa ga ƙayyadadden juzu'i, babu wani sabon abu na babban zafin jiki na sanyi.

10. Aiki mai yawa na dogon lokaci

Yin aiki na dogon lokaci da yawa na injinan dizal na iya ƙara yawan man da suke amfani da shi da kuma nauyin zafi, wanda ke haifar da yawan zafin ruwa. Don haka, ya kamata a nisantar da injinan diesel daga aiki na dogon lokaci.

11. Inji Silinda jan

Jan silinda na injin yana haifar da babban adadin zafi, yana haifar da haɓakar zafin mai da zafin ruwan silinda. Lokacin da aka ja da silinda mai tsanani, farar hayaƙi za ta fito daga tashar samun iska na crankcase, amma ɗan ja zai iya nuna yanayin zafin ruwa kawai, kuma babu wani canji mai mahimmanci a cikin iska na crankcase. Idan ba a sake ganin canjin zafin mai ba, yana da wuya a tantance. Lokacin da yawan zafin jiki na ruwa ya yi yawa, ana iya amfani da shi azaman yuwuwar buɗe ƙofa ta crankcase, duba saman layin silinda, gano matsalolin akan lokaci, da kuma guje wa haɗarin silinda mai haɗari. A lokacin dubawa, wajibi ne don duba tashar iska na crankcase kowane motsi. Idan akwai farin hayaki ko haɓaka mai yawa a cikin tashar iska, dole ne a dakatar da shi don dubawa. Idan babu rashin daidaituwa a cikin layin Silinda, ya zama dole a yi la'akari da ko akwai rashin ƙarfi mai ɗaukar nauyi wanda ke haifar da yawan zafin mai. Hakazalika, za a sami karuwar fitarwar iska a cikin crankcase. Wajibi ne a gano musabbabin da kuma sarrafa ta kafin sarrafa na'urar don guje wa manyan hadurran kayan aiki.

Abubuwan da ke sama suna da dalilai da yawa masu yiwuwa, waɗanda za a iya yin hukunci daga sauƙi zuwa hadaddun, haɗe tare da wasu abubuwan da za su iya haifar da kuskure, don gano dalilin. Lokacin gwada sabuwar mota ko kuma ana gyara manyan gyare-gyare, ya zama dole a auna da kuma rikodin zafin ruwa a mashigai da mashigar na'urar sanyaya, mashigar da mashin ɗin na'urar, da yanayin zafin kowane wurin man shafawa a ƙarƙashin yanayin lodi daban-daban, don haka don sauƙaƙe kwatancen sigogi da bincike akan lokaci na abubuwan da ba su da kyau idan akwai rashin daidaituwa na inji. Idan ba za a iya sarrafa ta cikin sauƙi ba, za ku iya auna ma'aunin zafin jiki da yawa kuma ku yi amfani da bincike mai zuwa don nemo sanadin laifin.

3. High zafin jiki hatsarori da m matakan

Idan janaretan dizal yana cikin yanayin “bushewar konewa” wato yana aiki ba tare da sanyaya ruwa ba, duk wata hanyar sanyaya na zuba ruwan sanyaya a cikin na'urar ba ta da tasiri sosai, kuma janaretan dizal ba zai iya watsar da zafi ba yayin aiki. Na farko dai, a jihar da ake gudanar da aiki, a bude tashar da ake cika man fetur, sannan a gaggauta zuba mai. Wannan shi ne saboda a cikin yanayin rashin ruwa gaba ɗaya, mai mai mai na dizal janareta zai ƙafe da yawan zafin jiki mai yawa kuma dole ne a sake cika shi da sauri. Bayan an zuba man mai, dole ne a kashe injin, sannan a bi duk wata hanya ta kashe janaretan dizal a yanke mai. A lokaci guda yi aiki da mai farawa da sarrafa injin janareta na diesel, yana ci gaba da aiki na tsawon daƙiƙa 10 tare da tazara na daƙiƙa 5 don kiyaye wannan mitar. Yana da kyau a lalata injin farawa fiye da kare janareta na diesel, don rage munanan hatsarori kamar mannewa ko ja da silinda. Don haka, ana buƙatar ɗaukar matakan kariya don tsarin sanyaya.

1. Daidaita sigogin aiki na tsarin sanyaya

(1) Ya kamata a daidaita matsin lamba na famfo ruwa mai sanyaya a cikin kewayon aiki na yau da kullun. Yawancin lokaci, matsa lamba na ruwa ya kamata ya zama mafi girma fiye da matsawar sanyaya don hana sanyaya daga zubowa a cikin ruwan da kuma haifar da lalacewa lokacin da mai sanyaya ya zubo.

(2) Ya kamata a daidaita yanayin zafin ruwa mai kyau zuwa yanayin aiki na yau da kullun bisa ga umarnin. Kada ku bar zafin jiki na ruwan sha ya zama ƙasa da ƙasa (wanda ke haifar da asarar zafi, damuwa na thermal, ƙarancin zafin jiki) ko kuma ya yi girma sosai (wanda ke haifar da fitar da fim ɗin mai a kan bangon Silinda, haɓakar bangon Silinda, vaporization. a cikin dakin sanyaya, da saurin tsufa na zoben silinda mai rufewa). Domin matsakaici zuwa high gudun dizal injuna, da kanti zafin jiki za a iya kullum a sarrafa tsakanin 70 ℃ da 80 ℃ (ba tare da kona sulfur-dauke da nauyi mai), da kuma low-gudun injuna, shi za a iya sarrafawa tsakanin 60 ℃ da 70 ℃; Bambancin zafin jiki tsakanin shigo da fitarwa bazai wuce 12 ℃ ba. Yana da kyawawa gabaɗaya a kusanci madaidaicin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun zazzabi na kanti na ruwa mai daɗi.

(3) Matsakaicin zafin jiki na mai sanyaya kada ya wuce 50 ℃ don hana binciken gishiri daga ajiya da kuma shafar canjin zafi.

(4) Yayin aiki, ana iya amfani da bawul ɗin kewayawa akan bututun sanyaya don daidaita adadin sanyaya da ke shiga cikin ruwan sanyi, ko kuma ana iya amfani da bawul ɗin kewayawa akan bututun ruwan don daidaita adadin ruwan da ke shiga sabo. mai sanyaya ruwa ko yanayin sanyi. Sabbin jiragen ruwa na zamani galibi suna sanye da na'urori masu sarrafa zafin jiki na atomatik don ruwa mai daɗi da mai, kuma ana sanya bawul ɗin da ke sarrafa su galibi a cikin bututun ruwa mai daɗi da mai don sarrafa adadin ruwan ɗanɗano da mai da ke shiga cikin na'urar sanyaya.

(5) Bincika kwararar ruwan sanyaya a cikin kowace Silinda. Idan ya zama dole don daidaita magudanar ruwa mai sanyaya, ya kamata a daidaita bawul ɗin fitarwa na famfo ruwa mai sanyaya, kuma saurin daidaitawa ya kamata ya kasance a hankali kamar yadda zai yiwu. Bawul ɗin shigar da famfo ruwan sanyaya ya kamata koyaushe ya kasance cikin cikakken buɗaɗɗen wuri.

(6) Lokacin da aka samo canjin matsa lamba na silinda mai sanyaya ruwa kuma daidaitawar ba ta da tasiri, yawanci ana haifar da kasancewar iskar gas a cikin tsarin. Ya kamata a gano dalilin kuma a kawar da shi da wuri-wuri.

2. Yi dubawa akai-akai

(1) A kai a kai duba canje-canjen matakin ruwa a cikin tankin ruwa na faɗaɗawa da majalisar zagayawa na ruwa mai kyau. Idan matakin ruwa ya ragu da sauri, ya kamata a gano dalilin da sauri kuma a kawar da shi.

(2) A kai a kai duba matakin sanyaya, bututun ruwa, famfunan ruwa, da dai sauransu na tsarin janareta na diesel, da sauri gano da cire kurakurai kamar ma'auni da toshewa.

(3) Bincika idan matatar sanyaya da bawul ɗin sanyaya suna toshe ta tarkace. Lokacin tafiya a cikin yankuna masu sanyi, ya zama dole don ƙarfafa tsarin kula da tsarin bututun mai sanyaya don hana bawul ɗin ruwa daga makale da ƙanƙara, da kuma tabbatar da zafin jiki na sanyaya shiga cikin mai sanyaya (25 ℃).

(4) Zai fi kyau a duba ingancin ruwan sanyi sau ɗaya a mako. Matsakaicin abubuwan da ake ƙara jiyya na ruwa (kamar masu hana lalata) yakamata su kasance cikin kewayon ƙayyadaddun ƙayyadaddun umarnin su, tare da ƙimar pH (7-10 a 20 ℃) ​​da ƙwayar chloride (ba ta wuce 50ppm ba). Canje-canje a cikin waɗannan alamomin na iya ƙayyadadden ƙayyadaddun yanayin aiki na tsarin sanyaya. Idan maida hankali na chloride ya karu, yana nuna cewa mai sanyaya ya shiga; Rage darajar pH yana nuna zubewar shaye-shaye.

(5) A lokacin aiki, wajibi ne a duba ko tsarin iskar iska yana da santsi, yana ba da damar isassun iska zuwa janareta na dizal, yana inganta haɓakar zafi sosai da rage haɗarin yanayin zafi.

Taƙaice:

Matakan kariya masu ma'ana da mafita ga yanayin zafi mai zafi na masu samar da dizal ya zama dole don rage haɗarin rashin aikin injin dizal, tabbatar da ingantaccen samarwa na yau da kullun da rayuwar sabis na injinan diesel. Za a iya inganta muhallin injinan dizal ta hanyoyi da yawa, za a iya inganta ingancin abubuwan da ke samar da dizal, da kuma ɗaukar matakan kulawa don rage haɗarin haɓakar yanayin zafi, ta yadda za a inganta kariya da yin amfani da na'urorin samar da diesel. Abubuwan da ake samu na yawan zafin ruwa a cikin injinan dizal ya zama ruwan dare, amma muddin aka gano su a kan lokaci, gabaɗaya ba sa haifar da babbar illa ga na'urar samar da dizal. Yi ƙoƙarin kada a rufe na'urar da gaggawa bayan ganowa, kar a yi gaggawar cika ruwa, sannan jira za a sauke kayan kafin a rufe. Abubuwan da ke sama sun dogara ne akan kayan horarwa na masu samar da janareta da kuma ƙwarewar sabis na kan layi. Ina fatan za mu iya yin aiki tare don kula da kayan aikin samar da wutar lantarki a nan gaba.

https://www.eaglepowermachine.com/silent-diesel-generator-5kw-5-5kw-6kw-7kw-7-5kw-8kw-10kw-automatic-generator-5kva-7kva-10kva-220v-380v-samfurin/

01


Lokacin aikawa: Maris-07-2024